KỸ THUẬT ĐIỆN - ĐIỆN TỬ
Khoa Điện – Điện tử của Trường Đại Học Quản Lý và Công Nghệ Hải Phòng được kế thừa từ Trường Đại Học Dân lập Hải Phòng trước đây, Khoa được thành lập từ 2 bộ môn Điện tự động công nghiệp và Điện tử. Là một trong những khoa mũi nhọn của Nhà trường, trải qua gần 25 năm xây dựng và trưởng thành, Khoa Điện – Điện tử hiện nay đã có đội ngũ giảng viên cơ hữu vững mạnh, 100% đều có trình độ Thạc sỹ, Tiến sĩ.