Chương trình đào tạo ngành Quản trị kinh doanh trình độ đại học, nhằm giúp cho người học sự phát triển toàn diện về kiến thức; có phẩm chất chính trị, có đạo đức và sức khỏe tốt; nắm vững những kiến thức cơ bản về lĩnh vực kinh tế - xã hội, pháp luật kinh doanh, kiến thức nền tảng về quản trị kinh doanh và tin học, kiến thức chuyên sâu về Quản trị doanh nghiệp, Kế toán - Kiểm toán, Marketing, Logictics và quản trị chuỗi cung ứng.
Hoàn thành chương trình đào tạo, người học có khả năng thích ứng với những thay đổi của môi trường kinh doanh, đáp ứng được nhu cầu phát triển của ngành và xã hội; có thể tham gia vào việc vận hành, quản lý trong các tổ chức ứng dụng chuyên ngành được
đào tạo hoặc độc lập thực hiện các hoạt động Quản trị doanh nghiệp, Kế toán - Kiểm toán, Marketing, Logictics và quản trị chuỗi cung ứng một cách hiệu quả.
Mục tiêu cụ thể của chương trình đào tạo cử nhân Quản trị kinh doanh sẽ giúp sinh viên:
- Vận dụng thành thạo các kiến thức trong lĩnh vực kinh tế, quản trị kinh doanh để phân tích, đánh giá giải quyết những vấn đề lý luận và thực tiễn liên quan đến ngành.
- Có kiến thức chuyên sâu về Quản trị doanh nghiệp, Kế toán - Kiểm toán, Marketing, Logictics và quản trị chuỗi cung ứng.
- Tham gia đề xuất, xây dựng và thực hiện các kế hoạch: kinh doanh, marketing, nhân sự, quản lý dự án, tài chính - kế toán của doanh nghiệp cũng như các vấn đề thuộc Logictics và quản trị chuỗi cung ứng.
- Có thể sử dụng thành thạo tin học văn phòng, ngoại ngữ giao tiếp phục vụ cho phát triển nghề nghiệp.
- Có kỹ năng làm việc độc lập và tổ chức làm việc theo nhóm, có khả năng giao tiếp tốt;
- Tự tin, năng động và thích nghi linh hoạt trong công việc.
Khoa Ngoại Ngữ trường Đại học Quản lý và Công nghệ Hải Phòng (HPU) tiền thân là Bộ môn Ngoại Ngữ, được thành lập vào ngày 10/06/2011. Khoa tổ chức đào tạo hệ Đại học chính quy gồm các chuyên ngành sau: Ngôn ngữ Anh, Ngôn ngữ Anh - Hàn, Ngôn ngữ Anh – Nhật, Ngôn ngữ Anh - Trung. Ngoài ra, Khoa Ngoại ngữ cũng đảm nhận đào tạo Ngoại Ngữ không chuyên cho sinh viên các khoa khác trong trường. Với mong muốn tạo môi trường tốt nhất cho việc dạy và học ngoại ngữ, góp phần quan trọng cho sự hội nhập của HPU với khu vực và trên thế giới, đáp ứng nhu cầu nhân lực của thị trường lao động luôn thay đổi, Khoa Ngoại ngữ thường xuyên cập nhật chương trình đào tạo theo định hướng ứng dụng và mở các chuyên ngành mới cũng như các môn học mới. Hiện nay Khoa có đội ngũ giảng viên 100% đạt trình độ tiến sĩ và thạc sĩ. Ngoài ra, hàng năm, Khoa cũng đón nhận các tình nguyện viên đến từ các quốc gia nói tiếng Anh như: Úc, Anh, Mỹ tham gia giảng dạy.
Nhận xét
Đại học Quản lý & Công nghệ Hải Phòng
Nhạc sĩ Huy Thục
Giá trị
Ông Nguyễn Văn Tấn
Phụ huynh sinh viên